×
Tsallake zuwa content

Maganar Ketarewa ta Vizio Remote Control

Kun samo wannan shafin ne saboda Vizio TV ɗinku ko muryar sauti tana da wasu maganganu game da giciye tare da wasu abubuwan sarrafawa na nesa, gami da mai kula da tsarin hasken wutar lantarki na MediaLight. 

Musamman, ƙara ƙasa da maɓallin 20% don MediaLight na iya tsoma baki. Rage sautin na iya rage hasken fitilar ka, ko rage hasken hasken ka na iya daidaita ƙarar ka. Hakanan fitilu na iya yin haske a wasu lokuta. 

Wannan bai haifar da matsala ga yawancin kwastomomi ba saboda, ba kamar yawancin TV ba, Vizio yana da zaɓi a ƙarƙashin saitunan mai amfani wanda ake kira "Kashe USB tare da TV."

Idan kun zaɓi wannan yanayin, fitilun zasu kunna tare da kashe tare da Vizio TV ba tare da buƙatar amfani da ikon nesa don fitilun ba. 

A wannan yanayin muna bada shawarar ɗayan zaɓi biyu:

1) Sanya mai karɓar MediaLight a bayan TV don haka Yana waje da layin gani na nesa Vizio. Har yanzu kuna iya amfani da siyen MediaLight na nesa yana matsawa kusa ko bayan TV tare da nesa, duk da haka da zarar an saita MediaLight zuwa 10% na iyakar nunin nuni, da gaske bai kamata ku sake saita shi ba. 

or

2) Rufe mai karɓar da allon aluminum da zarar ka saita matakin haske. Powerarfi daga Talabijan da Vizio ɗinka na nesa ba za su kunna fitila ba. 

Idan matsalar ku saboda sandar sautin Vizio ce ba Vizio TV ba (ko kuma idan kuna buƙatar amfani da nesa don dalilan da ba a yi zato ba a sama), muna ba da dimmer daban da za ku iya amfani da shi tare da MediaLight. Ya fi girma fiye da daidaitaccen nesa.

Sabunta 2023: Hakanan an nuna madadin nesa don tsoma baki tare da wasu samfuran talabijin na Vizio, musamman M-jerin. Ƙarin shaida na tsohuwar magana "idan kun mallaki na'urar Vizio, kowane iko na nesa nesa ne na duniya."

Zaɓuɓɓukan farko da na biyu akan wannan shafin har yanzu suna aiki a cikin wannan yanayin, amma ba za mu yi la'akari da neman wasu zaɓuɓɓukan infrared waɗanda ba shakka za su tsoma baki tare da Vizio a wani lokaci a nan gaba.

Madadin haka, za mu mai da hankali kan ƙoƙarinmu akan masu sarrafa Bluetooth, RF da Wi-Fi. Muna ba da zaɓi na Wi-Fi yanzu kuma tare da shi, yi amfani da wayarka ko gidan Alexa/Google don sarrafa fitilun. Wannan zaɓi kuma yana goyan bayan Bluetooth idan babu hanyar sadarwar Wi-Fi.

Koyaya, A cikin Amurka, zaku iya samun madadin infrared ramut kyauta da dimmer tare da odar ku ta MediaLight. Kawai nemi ɗaya ta hanyar fom ɗin da ke ƙasa ko shigar da rubutu yayin dubawa. Idan kun nemi ɗaya bayan kun riga kun karɓi odar ku, har yanzu kyauta ne amma kuna biyan jigilar kaya (kimanin $3.50 na saƙon aji na farko).

Idan wannan don oda ce ta baya, ku tilas hada da ingantaccen ID ID a cikin buƙatarku. 

Ga waɗanda suke wajen Amurka, akwai kuɗin jigilar kaya na $ 14 idan kuna yin odar wani abu mai nisa kyauta. (Wannan namu ne kudin don wasiƙar farko ta ƙasashen waje. Koyaya, Vizio baya siyar da Talabijin da yawa a wajen Amurka, don haka ba ma ganin wannan a wajen Amurka sau da yawa).